SwimAnalytics vs Àwọn App Wíwẹ́ Míràn - Ìfiwéra Àwọn Ẹ̀yà

Bí SwimAnalytics ṣe wé pẹ̀lú Strava, TrainingPeaks, Final Surge, àti àwọn pẹpẹ ìtọpinpin wíwẹ́ míràn

Kílódé Tí Wíwẹ́ Nílò Àwọn Ìtúpalẹ̀ Pàtó

Àwọn app amúṣagbára gbogbogbòò bíi Strava àti TrainingPeaks ṣe dáradára ní kẹ̀kẹ́ àti ṣíṣá, ṣùgbọ́n wíwẹ́ nílò àwọn ìwọ̀n tó yàtọ̀. Iyara Wíwẹ́ Pàtàkì (CSS), àwọn zone ìkọ́ni tó dá lórí iyara, àti àwọn ẹ̀rọ stroke kò ní àtìlẹyìn tó tọ́ nínú àwọn pẹpẹ oníṣẹ́-ìdárayá púpọ̀. A kọ́ SwimAnalytics pàtó fún wíwẹ́, pẹ̀lú àwọn ìwọ̀n tí a ṣe àpẹẹrẹ fún àwọn alúwẹ̀ẹ́ adágún àti omi gbangba.

Ìwòye Ìfiwéra Kíákíá

Ẹ̀yà SwimAnalytics Strava TrainingPeaks Final Surge
Ìdánwò CSS & Àwọn Zone ✅ Àtìlẹyìn ìbílẹ̀ ❌ Rárá ⚠️ Ọwọ́ nìkan ⚠️ Ọwọ́ nìkan
Ìṣirò sTSS Wíwẹ́ ✅ Aládàáṣe ❌ Kò sí TSS wíwẹ́ ✅ Bẹ́ẹ̀ni (nílò premium) ✅ Bẹ́ẹ̀ni
PMC (CTL/ATL/TSB) ✅ A fi sínú ọ̀fẹ́ ❌ Rárá ✅ Premium nìkan ($20/mo) ✅ Premium ($10/mo)
Àwọn Zone Ìkọ́ni Tó Dá Lórí Iyara ✅ Àwọn zone 7, dá lórí CSS ❌ Àwọn zone gbogbogbòò ⚠️ Ìṣètò ọwọ́ ⚠️ Ìṣètò ọwọ́
Ìdàpọ̀ Apple Watch ✅ nipasẹ̀ Apple Health ✅ Ìbílẹ̀ ✅ nipasẹ̀ Garmin/Wahoo ✅ nipasẹ̀ àwọn ìwọlé
Ìtúpalẹ̀ Àwọn Ẹ̀rọ Stroke ✅ DPS, SR, SI ⚠️ Ìpìlẹ̀ ⚠️ Ìpìlẹ̀ ⚠️ Ìpìlẹ̀
Àwọn Ẹ̀yà Ìpele Ọ̀fẹ́ Ìdánwò ọjọ́ 7, lẹ́yìn náà $3.99/mo ✅ Ọ̀fẹ́ (àwọn ìtúpalẹ̀ tí a dín kù) ⚠️ Dín kù púpọ̀ ⚠️ Ìdánwò ọjọ́ 14
Àtìlẹyìn Oníṣẹ́-Ìdárayá Púpọ̀ ❌ Wíwẹ́-nìkan ✅ Gbogbo àwọn iṣẹ́-ìdárayá ✅ Gbogbo àwọn iṣẹ́-ìdárayá ✅ Gbogbo àwọn iṣẹ́-ìdárayá
Àwọn Ẹ̀yà Àwùjọ ❌ Rárá ✅ Gbòòrò ⚠️ Olùkọ́ni-alúwẹ̀ẹ́ nìkan ⚠️ Dín kù

SwimAnalytics vs Strava

Ohun Tí Strava Ṣe Dáradára

  • Àwọn ẹ̀yà àwùjọ: Àwọn ẹgbẹ́, àwọn apá, kudos, ìtàkùn iṣẹ́-ṣíṣe
  • Ìtọpinpin oníṣẹ́-ìdárayá púpọ̀: Ṣíṣá, kẹ̀kẹ́, wíwẹ́, rírìnàjò, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ
  • Ìpele ọ̀fẹ́: Àwọn ẹ̀yà ọ̀fẹ́ tó lọ́pọ̀lọpọ́ fún àwọn alúwẹ̀ẹ́ casual
  • Ìpìlẹ̀ olùlo ńlá: Darapọ̀ mọ́ àwọn mílíọ̀nù àwọn alúwẹ̀ẹ́ káàkiri àgbáyé
  • Ìdàpọ̀ Apple Watch: Sync tààrà láti àwọn ìṣe

Ohun Tí SwimAnalytics Ṣe Dára Jù

  • Àwọn ìwọ̀n pàtó fún wíwẹ́: CSS, sTSS, àwọn zone iyara tí a ṣe àpẹẹrẹ fún àwọn adágún
  • Ìtúpalẹ̀ ẹrù ìkọ́ni: CTL/ATL/TSB wà nínú rẹ̀ (Strava kò ní èyí)
  • sTSS aládàáṣe: Kò sí ìtẹ̀ data ọwọ́, ṣe ìṣirò láti CSS + iyara
  • Àwọn ẹ̀rọ stroke: Ìtọpinpin DPS, oṣùwọ̀n stroke, index stroke
  • Àwọn zone ìkọ́ni: Àwọn zone iyara tó ṣe ara-ẹni-ní 7 tó dá lórí physiology rẹ

Ìpinnu: SwimAnalytics vs Strava

Lo Strava tí: O bá fẹ́ àwọn ẹ̀yà àwùjọ, ìtọpinpin oníṣẹ́-ìdárayá púpọ̀, tàbí ìtọpinpin casual ọ̀fẹ́. Strava dára púpọ̀ fún fíforúkọsílẹ̀ àwọn ìṣe àti ṣíṣe ìbátan pẹ̀lú àwọn ọ̀rẹ́.

Lo SwimAnalytics tí: O bá ní ìfẹ́ pàtó nípa ìṣe wíwẹ́ àti o fẹ́ àwọn zone tó dá lórí CSS, sTSS aládàáṣe, àti ìṣàkóso ẹrù ìkọ́ni (CTL/ATL/TSB). Strava kò ṣe ìṣirò TSS wíwẹ́ tàbí pèsè àwọn ìwọ̀n PMC.

Lo àwọn méjèèjì: Ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn alúwẹ̀ẹ́ ń lo Strava fún pípín àwùjọ àti SwimAnalytics fún ìtọpinpin ìṣe. Wọ́n ń ṣe àfikún ara wọn dáradára.

SwimAnalytics vs TrainingPeaks

Ohun Tí TrainingPeaks Ṣe Dáradára

  • PMC tó kún: Àwọn chart CTL/ATL/TSB ìlànà ilé-iṣẹ́
  • Ìlé-ìkàwé àwọn ìṣe: Ẹgbẹ̀rún àwọn ìṣe tó ní ètò
  • Ìdàpọ̀ olùkọ́ni: Pẹpẹ olùkọ́ni-alúwẹ̀ẹ́ pírófẹ́ṣọ́nà
  • Ìkọ́ni oníṣẹ́-ìdárayá púpọ̀: Dojúkọ triathlon pẹ̀lú gbogbo àwọn iṣẹ́-ìdárayá mẹ́ta
  • Àwọn ìtúpalẹ̀ tó ga jù: Agbára, àwọn zone oṣùwọ̀n ọkàn fún kẹ̀kẹ́/ṣíṣá

Ohun Tí SwimAnalytics Ṣe Dára Jù

  • Ìdánwò CSS aládàáṣe: Ẹ̀rọ ìṣirò CSS tó wà nínú rẹ̀ pẹ̀lú ìpilẹ̀ṣẹ̀ zone
  • PMC tí a fi sínú fún wíwẹ́: TrainingPeaks nílò $20/mo Premium fún PMC
  • Àwùjọ tó rọrùn: SwimAnalytics dojúkọ wíwẹ́, kò lẹ́wọ̀
  • Apple Watch ìbílẹ̀: Sync tààrà nipasẹ̀ Apple Health (kò nílò Garmin)
  • Iye owó tó kéré: $3.99/mo vs $20/mo fún TrainingPeaks Premium

Ìpinnu: SwimAnalytics vs TrainingPeaks

Lo TrainingPeaks tí: O bá jẹ́ triathlete tó ń kọ́ni fún àwọn ìdíje oníṣẹ́-ìdárayá púpọ̀, ní olùkọ́ni tó ń lo TrainingPeaks, tàbí o nílò àwọn ìṣe kẹ̀kẹ́/ṣíṣá tó ní ètò. TrainingPeaks dára jù fún ìkọ́ni triathlon tó kún.

Lo SwimAnalytics tí: O bá jẹ́ alúwẹ̀ẹ́ (kì í ṣe triathlete) tàbí o fẹ́ àwọn ìwọ̀n pàtó fún wíwẹ́ láìsí sísanwó $20/mo. SwimAnalytics pèsè CTL/ATL/TSB àti ìṣirò sTSS fún 80% iye owó tó kéré jù ju TrainingPeaks Premium.

Ìyàtọ̀ pàtàkì: TrainingPeaks jẹ́ oníṣẹ́-ìdárayá púpọ̀ pẹ̀lú àwọn ẹ̀yà ìkọ́ni; SwimAnalytics jẹ́ wíwẹ́-nìkan pẹ̀lú àtìlẹyìn CSS ìbílẹ̀ àti wíwọlé PMC tó rọ̀wọ́.

SwimAnalytics vs Final Surge

Ohun Tí Final Surge Ṣe Dáradára

  • Pẹpẹ olùkọ́ni: Ṣe àpẹẹrẹ fún àwọn ìbátan olùkọ́ni-alúwẹ̀ẹ́
  • Àtìlẹyìn TSS: Ìṣirò TSS wíwẹ́ wà
  • Oníṣẹ́-ìdárayá púpọ̀: Wíwẹ́, ṣíṣá, kẹ̀kẹ́, agbára
  • Ètò ìṣe: Àwọn ètò ìkọ́ni tó dá lórí kálẹ́ńdà
  • Àwọn irinṣẹ́ ìbánisọ̀rọ̀: Ifiránṣẹ́ olùkọ́ni inú-app

Ohun Tí SwimAnalytics Ṣe Dára Jù

  • Ìdánwò CSS ìbílẹ̀: Ẹ̀rọ ìṣirò tó wà nínú rẹ̀, kì í ṣe ìtẹ̀ ọwọ́
  • sTSS aládàáṣe: Ṣe ìṣirò láti data Apple Watch, kò sí fíforúkọsílẹ̀
  • Ìdojúkọ alúwẹ̀ẹ́ ẹni-kọ̀ọ̀kan: Ṣe àpẹẹrẹ fún àwọn alúwẹ̀ẹ́ tó kọ́ ara wọn
  • Ìdàpọ̀ Apple Watch: Sync app Ìlera tí kò lórúkọ
  • Wíwẹ́ pàtó: Kò dín pẹ̀lú àwọn ẹ̀yà oníṣẹ́-ìdárayá púpọ̀

Ìpinnu: SwimAnalytics vs Final Surge

Lo Final Surge tí: O bá ní olùkọ́ni tó ń lo Final Surge, tàbí o ń kọ́ àwọn alúwẹ̀ẹ́. Final Surge jẹ́ pẹpẹ ìkọ́ni ní àkọ́kọ́, app alúwẹ̀ẹ́ ní èkejì.

Lo SwimAnalytics tí: O bá ń kọ́ ara rẹ àti o fẹ́ àwọn ìtúpalẹ̀ aládàáṣe. SwimAnalytics nílò òdo fíforúkọsílẹ̀ ọwọ́—gbogbo rẹ̀ ń sync láti Apple Watch láìfọwọ́yí.

Ìyàtọ̀ pàtàkì: Final Surge dojúkọ olùkọ́ni; SwimAnalytics dojúkọ alúwẹ̀ẹ́ pẹ̀lú ìdojúkọ aládàáṣe.

Kí Ni Ó Jẹ́ Kí SwimAnalytics Jẹ́ Àlàkalẹ̀

1. Àtìlẹyìn CSS Kíláásì-Àkọ́kọ́

SwimAnalytics ni app kan ṣoṣo pẹ̀lú ẹ̀rọ ìṣirò ìdánwò CSS ìbílẹ̀. Tẹ àwọn àkókò 400m àti 200m rẹ sínú, ní kíákíá gba:

  • Iyara CSS (fún àpẹẹrẹ, 1:49/100m)
  • Àwọn zone ìkọ́ni tó ṣe ara-ẹni-ní 7
  • Ìṣirò sTSS aládàáṣe fún gbogbo àwọn ìṣe
  • Ìtúpalẹ̀ ìṣe tó dá lórí zone

Àwọn aládíje: Nílò ìṣètò zone ọwọ́ tàbí wọn kò ní àtìlẹyìn fún àwọn zone wíwẹ́ rárá.

2. sTSS Aládàáṣe Fún Wíwẹ́

Ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn app nílò ìtẹ̀ TSS ọwọ́ tàbí wọn kò ṣe ìṣirò TSS wíwẹ́ rárá. SwimAnalytics:

  • Ṣe ìṣirò sTSS láìfọwọ́yí láti gbogbo ìṣe Apple Watch
  • Lo CSS + iyara ìṣe láti pinnu Àbùdá Ìmúdogbágba
  • Kò nílò fíforúkọsílẹ̀ ọwọ́—ṣètò CSS lẹ́ẹ̀kan, gbàgbé rẹ̀

Strava: Kò ṣe ìṣirò TSS wíwẹ́. TrainingPeaks: Nílò $20/mo Premium. Final Surge: Nílò ìtẹ̀ ọwọ́.

3. Wíwọlé PMC Tó Rọ̀wọ́

Chart Ìṣàkóso Ìṣe (CTL/ATL/TSB) ṣe pàtàkì fún ìṣàkóso ẹrù ìkọ́ni, ṣùgbọ́n ó gbówó lórí nínú àwọn pẹpẹ míràn:

  • SwimAnalytics: A fi sínú fún $3.99/mo
  • TrainingPeaks: Nílò $20/mo Premium ($240/ọdún)
  • Strava: Kò sí ní iye èyíkéyìí
  • Final Surge: $10/mo premium ($120/ọdún)

SwimAnalytics pèsè CTL/ATL/TSB ní 80% iye owó tó kéré jù ju TrainingPeaks.

4. Apple Watch Ìbílẹ̀

SwimAnalytics ń sync tààrà pẹ̀lú Apple Health—kò nílò aago Garmin:

  • Ṣiṣẹ́ pẹ̀lú èyíkéyìí Apple Watch (Series 2+)
  • Ìwọlé ìṣe aládàáṣe láti app Health
  • Iyara lap-lórí-lap, iye stroke, SWOLF
  • Kò nílò ohun èlò àfikún

TrainingPeaks: Nílò ẹ̀rọ Garmin/Wahoo ($200-800). Strava: Ṣiṣẹ́ pẹ̀lú Apple Watch ṣùgbọ́n kò ní àwọn ìtúpalẹ̀ wíwẹ́.

5. Ìdojúkọ Wíwẹ́-Nìkan

Àwọn app oníṣẹ́-ìdárayá púpọ̀ ń gbìyànjú láti ṣe gbogbo nǹkan, ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìgbà wọ́n ń ṣe wíwẹ́ kò dára. A kọ́ SwimAnalytics pàtàkì fún wíwẹ́:

  • A ṣe àwùjọ àpẹẹrẹ yíká ìlàna iṣẹ́ ìkọ́ni adágún
  • Àwọn ìwọ̀n tó wúlò fún àwọn alúwẹ̀ẹ́ (CSS, sTSS, àwọn ẹ̀rọ stroke)
  • Kò sí ìpọ̀ ẹ̀yà láti ìtọpinpin kẹ̀kẹ́/ṣíṣá/rírìnàjò
  • Àwọn ìmúdójúìwọ̀n dojúkọ àwọn ìdàgbàsókè wíwẹ́

Ìfiwéra Iye Owó (Iye Owó Ọdọọdún)

SwimAnalytics

$47.88/ọdún
($3.99/mo lẹ́yìn ìdánwò ọjọ́ 7)
  • ✅ Ìdánwò CSS & àwọn zone
  • ✅ Ìṣirò sTSS aládàáṣe
  • ✅ PMC (CTL/ATL/TSB)
  • ✅ Àwọn ẹ̀rọ stroke (DPS, SR, SI)
  • ✅ Sync Apple Watch
  • ❌ Oníṣẹ́-ìdárayá púpọ̀
  • ❌ Àwọn ẹ̀yà àwùjọ

Strava

$0 - $80/ọdún
(Ọ̀fẹ́ tàbí $8/mo Summit)
  • ✅ Ìtọpinpin ìṣe ìpìlẹ̀
  • ✅ Àwọn ẹ̀yà àwùjọ (àwọn ẹgbẹ́, kudos)
  • ✅ Àtìlẹyìn oníṣẹ́-ìdárayá púpọ̀
  • ❌ Kò sí àtìlẹyìn CSS
  • ❌ Kò sí TSS wíwẹ́
  • ❌ Kò sí PMC
  • ❌ Kò sí àwọn ìtúpalẹ̀ wíwẹ́

TrainingPeaks

$240/ọdún
($20/mo Premium)
  • ✅ PMC (CTL/ATL/TSB)
  • ✅ Ìṣirò TSS
  • ✅ Àwọn ìtúpalẹ̀ oníṣẹ́-ìdárayá púpọ̀
  • ✅ Pẹpẹ olùkọ́ni
  • ⚠️ Kò sí ìdánwò CSS ìbílẹ̀
  • ⚠️ Ìṣètò zone ọwọ́
  • 💰 5x iye owó SwimAnalytics

Final Surge

$120/ọdún
($10/mo Premium)
  • ✅ Ìtọpinpin TSS
  • ✅ Àwọn irinṣẹ́ olùkọ́ni-alúwẹ̀ẹ́
  • ✅ Oníṣẹ́-ìdárayá púpọ̀
  • ⚠️ Ìtẹ̀ sTSS ọwọ́
  • ⚠️ Kò sí ìdánwò CSS ìbílẹ̀
  • 💰 2.5x iye owó SwimAnalytics

💡 Ìtúpalẹ̀ Iye-Èrè

Tí o bá jẹ́ alúwẹ̀ẹ́ wíwẹ́-nìkan: SwimAnalytics pèsè PMC + sTSS + àwọn zone CSS fún $48/ọdún. TrainingPeaks ń gba $240/ọdún fún àwọn ẹ̀yà tó jọra (5x gbówó jù).

Tí o bá jẹ́ triathlete: Ṣe ìrònú nípa TrainingPeaks tàbí Final Surge fún àtìlẹyìn oníṣẹ́-ìdárayá púpọ̀. SwimAnalytics jẹ́ wíwẹ́-nìkan àti kò ní tọpinpin ìkọ́ni kẹ̀kẹ́/ṣíṣá.

Tani Ó Yẹ Kó Lo SwimAnalytics?

✅ Pípé Fún:

  • Àwọn alúwẹ̀ẹ́ ìdíje: Masters, ẹgbẹ́-ọjọ́-orí, àwọn alúwẹ̀ẹ́ kọ́lẹ́jì tó dojúkọ ìṣe wíwẹ́
  • Àwọn alúwẹ̀ẹ́ tó kọ́ ara wọn: Àwọn alúwẹ̀ẹ́ tó ń ṣàkóso ìkọ́ni tiwọn láìsí olùkọ́ni
  • Àwọn olùkọ́ni tí data ń darí: Àwọn alúwẹ̀ẹ́ tó fẹ́ àwọn zone CSS, sTSS, àti àwọn ìwọ̀n PMC
  • Àwọn olùlo Apple Watch: Àwọn alúwẹ̀ẹ́ tó ti ń lo Apple Watch fún ìtọpinpin adágún
  • Àwọn alúwẹ̀ẹ́ tó ń ronú nípa iye owó: Fẹ́ àwọn ẹ̀yà PMC láìsí iye owó premium $20/mo

⚠️ Kò Dára Fún:

  • Àwọn triathlete: Nílò ìtọpinpin oníṣẹ́-ìdárayá púpọ̀ (lo TrainingPeaks tàbí Final Surge)
  • Àwọn alúwẹ̀ẹ́ àwùjọ: Fẹ́ àwọn ẹgbẹ́, kudos, ìtàkùn iṣẹ́-ṣíṣe (lo Strava)
  • Àwọn alúwẹ̀ẹ́ tí ó ní olùkọ́ni: Olùkọ́ni ti ń lo pẹpẹ TrainingPeaks tàbí Final Surge
  • Àwọn alúwẹ̀ẹ́ casual: Kò ní ìfẹ́ nípa CSS, sTSS, tàbí àwọn ìtúpalẹ̀ ẹrù ìkọ́ni
  • Àwọn olùlo Garmin-nìkan: Kò ní Apple Watch (SwimAnalytics nílò iOS)

Àwọn Ìbéèrè Tí Ó Máa Ń Wáyé

Ṣé Mo Lè Lo SwimAnalytics ÀTI Strava/TrainingPeaks?

Bẹ́ẹ̀ni—ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn alúwẹ̀ẹ́ ń lo àwọn méjèèjì. Lo SwimAnalytics fún àwọn ìtúpalẹ̀ ìṣe (CSS, sTSS, PMC) àti Strava fún pípín àwùjọ àti fíforúkọsílẹ̀ oníṣẹ́-ìdárayá púpọ̀. Wọ́n ń ṣe àfikún ara wọn dáradára.

Ṣé SwimAnalytics Ṣiṣẹ́ Pẹ̀lú Àwọn Aago Garmin?

Rárá. SwimAnalytics ń sync nipasẹ̀ Apple Health, èyí tó nílò Apple Watch. Tí o bá ń lo Garmin, ṣe ìrònú nípa TrainingPeaks tàbí Final Surge dípò.

Kílódé Tí SwimAnalytics Fi Rọ̀wọ́ Tó Bẹ́ẹ̀ Ju TrainingPeaks?

SwimAnalytics jẹ́ wíwẹ́-nìkan, kì í ṣe oníṣẹ́-ìdárayá púpọ̀. Nípa dídojúkọ wíwẹ́ nìkan, a yẹra fún ìdàrúdàpọ̀ àti àwọn iye owó ìlànà láti ṣe àtìlẹyìn fún àwọn mítà agbára kẹ̀kẹ́, àwọn dynamics ṣíṣá, àwọn pẹpẹ olùkọ́ni, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ. Èyí jẹ́ ká lè fúnni ní PMC + sTSS ní iye owó tó kéré 80%.

Tí Mo Bá Jẹ́ Triathlete—Ṣé Mo Yẹ Kí Ń Lo SwimAnalytics?

Ó ṣeéṣe kò, gẹ́gẹ́ bí app àkọ́kọ́ rẹ. Àwọn triathlete ń jèrè lọ́wọ́ àwọn pẹpẹ oníṣẹ́-ìdárayá púpọ̀ bíi TrainingPeaks tó ń tọpinpin kẹ̀kẹ́, ṣíṣá, àti wíwẹ́ papọ̀. Síbẹ̀síbẹ̀, díẹ̀ nínú àwọn triathlete ń lo SwimAnalytics fún àwọn ìtúpalẹ̀ pàtó fún wíwẹ́ (àwọn zone CSS) àti TrainingPeaks fún ẹrù ìkọ́ni gbogbogbòò.

Ṣé SwimAnalytics Ní Ìpele Ọ̀fẹ́?

SwimAnalytics fúnni ní ìdánwò ọ̀fẹ́ ọjọ́ 7 pẹ̀lú gbogbo àwọn ẹ̀yà (ìdánwò CSS, sTSS, PMC). Lẹ́yìn ìdánwò, ó jẹ́ $3.99/mo láìsí ìfowópamọ́ ìgbà-pípẹ́. Kò sí ìpele ọ̀fẹ́—a gbàgbọ́ pé àwọn alúwẹ̀ẹ́ tọ́ sí àwọn ìtúpalẹ̀ kíkún láìsí àwọn títì ẹ̀yà aláìṣedédé.

Ṣetán Láti Gbìyànjú SwimAnalytics?

Ní ìrírí àwọn zone ìkọ́ni tó dá lórí CSS, sTSS aládàáṣe, àti àwọn ìwọ̀n PMC tó rọ̀wọ́ tí a ṣe àpẹẹrẹ pàtàkì fún àwọn alúwẹ̀ẹ́.

Bẹ̀rẹ̀ Ìdánwò Ọ̀fẹ́ Ọjọ́ 7

Kò nílò káàdì kírẹ́dítì • Fagi lẹ́ẹ̀kọ̀ọ̀kan • iOS 16+